Rundunar ’Yan Sandan Jihar Kebbi ta bayyana cewa ta ɗauki ƙarin matakan tsaro a sansanin horaswa na matasa masu bautar ƙasa (NYSC) da ke Basaura,
- By NAGARIFMNEWS --
- Monday, 01 Dec, 2025

- 100 views
Rundunar ’Yan Sandan Jihar Kebbi ta bayyana cewa ta ɗauki ƙarin matakan tsaro a sansanin horaswa na matasa masu bautar ƙasa (NYSC) da ke Basaura, domin tabbatar da cewa zaman zagayen horo na bana ya gudana cikin cikakken tsaro da kwanciyar hankali.
Kwamishinan ’Yan Sandan jihar, CP [saka suna idan akwai], ya bayyana hakan a yayin ziyarar da ya kai sansanin, inda ya jaddada bukatar yin cibagaba da vigilance, tare da ƙara haɓaka haɗin kai tsakanin rundunar ’yan sanda, jami’an NSCDC, DSS, da sauran hukumomin tsaro da ke aiki a wajen.
CP ɗin ya bayyana cewa tura ƙarin jami’an tsaro zuwa sansanin na daga cikin matakan da rundunar ta ɗauka domin dakile duk wata barazana, musamman ganin yadda ake fama da matsalolin tsaro a wasu yankuna na ƙasar. Ya ce rundunar za ta ci gaba da aiki a tsanake don tabbatar da lafiyar masu bautar ƙasa da jami’an horo.
Ya kuma yi kira ga corpers da su kasance masu bin duk ka’idojin tsaro da aka shimfiɗa a sansanin, tare da sanar da hukumomin tsaro duk wani abu da ka iya tayar da hankali.
A nasa jawabin, Kwamandan sansanin NYSC ya yaba da wannan mataki, yana mai cewa wannan ƙarin tsaro zai taimaka wajen inganta zaman lafiya da jin daɗin rayuwar masu bautar ƙasa a lokacin zagayen horo.
Wannan mataki, a cewar rundunar, na nufin tabbatar da cewa ba wai kawai an ba masu bautar ƙasa tsaro ba, har ma an samar da yanayi mai kyau da zai basu damar kammala shirye-shiryen horo ba tare da wata matsala ba.
Nagarifmradio




