labarai

gwamnan jahar sokoto dr ahmed…

gwamnan jahar sokoto dr ahmed aliyu ya jaddada cewa gwamnatin shi zata cigaba da aiki tukuru na ganin ta kawo karshen ayukkan yan bindiga a jahar.

Read more

Wani sabon hatsarin kwale-kwale…

Wani sabon hatsarin kwale-kwale ya sake aukuwa a ƙauyen Ruggar Buda, Rafin Dartanja, ƙaramar hukumar Shagari ta Jihar Sokoto, lamarin da ake tsoron… Read more

jami'an tsaro sun kama wani mutum…

jami'an tsaro sun kama wani mutum da laifin kashe mahaifiyarsa kan zargin maita.

An garzaya da mamaciyar zuwa babban asibitin unguwar Ringim… Read more

Farfesa Usman Yusuf ya ce gwamnoni…

Tsohon shugaban hukumar inshorar lafiyar ƙasa (NHIS), Farfesa Usman Yusuf, ya zargi gwamnoni da jawo matsaloli a Najeriya.   Farfesa Usman Yusuf ya… Read more

Gwamnatin Neja Ta Tabbatar Da…

Tsohon mataimakin shugaban ƙasa, Alhaji Atiku Abubakar, ya nemi a bai wa ‘yan Najeriya damar zaɓen shugaban Hukumar Zabe INEC da Kwamishinoninta kai… Read more

photography

Shugaban Amurka, Donald Trump,…

Shugaban Amurka, Donald Trump, ya ɗauki matakin dakatar da dala biliyan 5 na tallafin ƙasashen waje da majalisar dokokin ƙasar ta riga ta amince da… Read more

Gurfanar da Jaafar Jaafar a Kotu…

Gurfanar da Jaafar Jaafar a Kotu Saboda Ya Binciko Badakalar N6.5B Ya Nuna Gwamnatin Kano Ta Gaza Inji Lauya Abba Hikima

Fitaccen ɗan jarida,… Read more

Gwamnan Jihar Sokoto Ahmed Aliyu,…

Gwamnan Jihar Sokoto Ahmed Aliyu, ya kaddamar da shirin dasa itatuwa na shekarar 2025 a garin Sabon Birni Kasarawa, inda ya bukaci al umma da su hada… Read more