Gwamnatin shugaba Bola Ahmed Tinubu ta amince da kafa jami’an tsaron dazuka domin tinkarar kalubalen tsaro da ke addabar Najeriya. Wannan mataki ya… Read more
Kamfanin Dangote ya sanar da buɗe damar shiga shirin horar da matasa ‘yan Najeriya da suka kammala karatun jami’a ko HND. Shirin dama ce ga sababbin… Read more
Kamar Yadda BBC ta wallafa cewae Bankin Duniya ya ce tattalin arzikin Najeriya haɓɓaka fiye da kowanne lokaci cikin shekara goma da ta gabata, sakamakon… Read more
Ɓangaren samar da aikin yi na Afirka ta Kudu na ƙara shiga cikin matsi bayan yawan marasa aikin yi a ƙasar ya ƙaru zuwa kashi 32.9 a cikin ɗari a watanni… Read more
Kamar Yadda BBC ta wallafa Rahotanni daga yankin arewa maso gabashin Najeriya na nuna cewa mayaƙan Boko Haram sun kai wa sojoji hari a sansaninsu da… Read more
Gwamnatin Najeriya ta ce ta fara aiwatar da sabon tsarin Dual Mandate Policy a dukkan kwalejojin ilimi na ƙasar wanda ke ƙunshe cikin sabuwar dokar… Read more
A dai dai lokacin da gwamnatocin jahohi da na tarayya ke dab da cika shekaru biyu kan karagamar mulki, bayanai sun nuna cewa tuni kowane tsuntsu yafara… Read more